VietDaily | Tin tức hàng ngày
Advertisement
  • Home
  • Kinh doanh
    • Tài chính
    • Doanh nghiệp
    • Doanh nhân
  • Bất động sản
  • Giáo dục
    • Du học
    • Tuyển sinh
  • Giải trí
    • Âm nhạc
    • Điện ảnh
    • Hậu trường
    • Thời trang
    • Truyền hình
  • Công nghệ
    • Điện thoại
    • Máy tính
    • Thị trường
  • Xe
    • Ôtô
    • Xe máy
  • Đời sống
    • Gia đình
      • Tình yêu
      • Tổ ấm
    • Sức khỏe
      • Tham vấn
      • Ẩm thực
    • Video
    • Cười
  • Du lịch
  • Sức khỏe
    • Ẩm thực
    • Tham vấn
  • Làm đẹp
  • Home
  • Kinh doanh
    • Tài chính
    • Doanh nghiệp
    • Doanh nhân
  • Bất động sản
  • Giáo dục
    • Du học
    • Tuyển sinh
  • Giải trí
    • Âm nhạc
    • Điện ảnh
    • Hậu trường
    • Thời trang
    • Truyền hình
  • Công nghệ
    • Điện thoại
    • Máy tính
    • Thị trường
  • Xe
    • Ôtô
    • Xe máy
  • Đời sống
    • Gia đình
      • Tình yêu
      • Tổ ấm
    • Sức khỏe
      • Tham vấn
      • Ẩm thực
    • Video
    • Cười
  • Du lịch
  • Sức khỏe
    • Ẩm thực
    • Tham vấn
  • Làm đẹp
VietDaily | Tin tức hàng ngày
No Result
View All Result

Bán đấu giá tài sản liên quan đến siêu dự án Happyland để thu hồi nợ

Thứ Bảy, 20/10/2018 - 14:04

 

Trung tâm dịch vụ Bán đấu giá tài sản (Sở Tư pháp TP.HCM) sẽ tổ chức bán đấu giá tài sản là 2 khoản nợ xấu có liên quan đến Công ty CP Trò chơi giải trí Xứ Sở Hạnh Phúc.

Đơn vị có tài sản đấu giá trong thương vụ này chính là Ngân hàng Đại Dương – Chi nhánh Sài Gòn – Phòng giao dịch Lý Thường Kiệt. Thời gian đấu giá dự kiến là ngày 2/11 tới đây.

Tài sản đấu giá thứ nhất là khoản nợ xấu có tài sản bảo đảm của Công ty CP Trò chơi giải trí Xứ Sở Hạnh Phúc phát sinh theo Hợp đồng tín dụng số 0014/2014/HĐTD1-OCEANBANK.LTK ngày 13/6/2014 giữa Ngân hàng – Chi nhánh Sài Gòn và Công ty CP Trò chơi giải trí Xứ Sở Hạnh Phúc.

Ban dau gia tai san lien quan den sieu du an Happyland de thu hoi no hinh anh 1
Siêu dự án 2 tỷ USD đang bj bán tài sản cầm cố để thu hồi nợ.

Trong đó, có 2 tài sản thế chấp cho khoản nợ bao gồm: Quyền tài sản hình thành từ Hợp đồng hợp tác kinh doanh số 06/2014/HĐHTKD ký ngày 5/6/2014 giữa Công ty CP Đầu tư Xây dựng và Phát triển Hạ tầng Phú An và Công ty CP Trò chơi giải trí Xứ sở Hạnh Phúc về việc hợp tác đầu tư xây dựng dự án Khu phức hợp giải trí Khang Thông (Happyland) tại xã Thạnh Đức, huyện Bến Lức, tỉnh Long An.

Quyền sở hữu nhà ở và quyền sử dụng đất ở tại địa chỉ số 67 Nguyễn Thị Minh Khai, phường Bến Thành, quận 1, TP.HCM theo Giấy chứng nhận số 70101070100, hồ sơ gốc số 7991/2002 do UBND TP.HCM cấp ngày 25/3/2002, tài sản hiện tại thuộc sở hữu, quản lý của bà Phan Thị Phương Thảo và Công ty CP Tập đoàn Khang Thông.

Tài sản đấu giá thứ hai, là khoản nợ xấu có tài sản bảo đảm của Công ty CP Phát triển giải trí Xứ Sở Hạnh Phúc phát sinh theo Hợp đồng tín dụng số 0022/2014/HĐTD1 ngày 5/7/2014 giữa Ngân hàng TM TNHH MTV Đại Dương – Chi nhánh Thăng Long và Công ty CP Phát triển giải trí Xứ Sở Hạnh Phúc.

Trong đó, có 4 tài sản thế chấp cho khoản nợ bao gồm:

– Quyền sử dụng 190.852 m2 đất tại thửa đất số 975 tờ bản đồ số 4 xã Thạnh Đức, huyện Bến Lức, Long An theo Giấy chứng nhận số BC581715 do UBND tỉnh Long An cấp cho Công ty CP Đầu tư Xây dựng và Phát triển Hạ tầng Phú An ngày 10/8/2010.

– Khí cầu AEROPHILE 5500 (Aero30NG) có người điều khiển loại được neo bằng dây tại chỗ, sức chở 30 người.

– 4,2 triệu cổ phần Công ty CP Đầu tư Phát triển Gia Định thuộc sở hữu của Công ty CP Tập đoàn Khang Thông.

– Quyền tài sản hình thành từ Hợp đồng hợp tác kinh doanh số 08/2014/HĐHTKD/PA-PTGTXSHP ngày 8/6/2014 giữa Công ty CP Phát triển giải trí Xứ sở Hạnh Phúc và Công ty CP Đầu tư Xây dựng và Phát triển Hạ tầng Phú An.

Giá khởi điểm là 817,2 tỷ đồng, theo đó tiền đặt trước là 163 tỷ đồng. Thời hạn tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá đến ngày 30/10/2018. Thời hạn nộp tiền đặt trước là ngày 30/10 – 1/11.

Trước đó, với mong muốn đem về Việt Nam một khu phức hợp giải trí quy mô và hiện đại, sau chuyến đi Mỹ, tham quan công viên nổi tiếng nhất thế giới Disneyland và phim trường Universal, bà Phan Thị Phương Thảo, Chủ tịch HĐQT Tập đoàn Khang Thôn,g đã chọn vị trí bên bờ sông Vàm Cỏ Đông, thuộc địa phận xã Thạnh Đức, huyện Bến Lức, tỉnh Long An để triển khai dự án Happyland.

Dự án có diện tích rộng 688 ha, được giới thiệu là có vị trí đắc địa bởi nằm gần trục đường cao tốc và Quốc lộ 1A nối liền TP.HCM và Đồng bằng sông Cửu Long. Từng được biết đến là siêu dự án có tổng vốn đầu tư lên đến 2,2 tỷ USD với nhiều hạng mục vui chơi giải trí, tham quan… thế nhưng sau hơn 7 năm khởi công đến nay Happyland vẫn chưa thể hoàn thành như dự tính ban đầu vì chủ đầu tư lún sâu vào nợ nần và gần như mất khả năng thanh toán.

Bình Nguyên/Zing

Related Posts

Moi Thua Dat Se Co Can Cuoc Gom 12 Chu So Tren Vneid Tu 1 9 1
Bất động sản

Mỗi thửa đất sẽ có ‘căn cước’ gồm 12 chữ số trên VneID từ 1/9

6bc04ed4 C03a 4364 88e7 693c685c29ce
Bất động sản

TP.HCM khánh thành, khởi công các dự án chào mừng 81 năm Quốc khánh

Tin Dung Bat Dong San Vuot 25 Trieu Ty Lai Suat Len Cao Gay Ap Luc Toan Thi Truong 2
Kinh doanh

Tín dụng bất động sản vượt 2,5 triệu tỷ, lãi suất lên cao gây áp lực toàn thị trường

Khan Truong Ra Soat De Xuat Giai Phap Thao Go Vuong Mac Cho Cac Du An Ton Dong Keo Dai 1
Bất động sản

Khẩn trương rà soát, đề xuất giải pháp tháo gỡ vướng mắc cho các dự án tồn đọng, kéo dài

Gia Chung Cu Tiep Tuc Neo Cao Dat Nen Giam Nhe Trong Quy Ii 2026 1
Bất động sản

Giá chung cư tiếp tục neo cao, đất nền giảm nhẹ trong quý II/2026

Truy To Chu Tich Tap Doan Muong Thanh Ve Toi Lua Doi Khach Hang 1
Bất động sản

Truy tố Chủ tịch Tập đoàn Mường Thanh về tội ‘Lừa dối khách hàng’

Tp Hcm Tai Dau Gia Lo Dat Vang Tai Thu Thiem Khoi Diem 1 900 Ty Dong 1
Bất động sản

TP. HCM tái đấu giá lô ‘đất vàng’ tại Thủ Thiêm, khởi điểm 1.900 tỷ đồng

Dat Nen Vung Ven Giam Toi 65 Sau Con Sot Thanh Khoan Van Thap 1
Bất động sản

Đất nền vùng ven giảm tới 65% sau cơn sốt, thanh khoản vẫn thấp

Tich Hop So Do Tren Vneid Buoc Chuyen Tu Co Du Lieu Sang Dung Du Lieu 2
Đời sống

Tích hợp ‘sổ đỏ’ trên VNeID: Bước chuyển từ ‘có dữ liệu’ sang ‘dùng dữ liệu’

Tin cập nhật

Cuc Canh Sat Giao Thong Chi Xu Ly Xe Co Tinh Khong Giu Khoang Cach An Toan 1
Xe

Cục Cảnh sát giao thông: Chỉ xử lý xe cố tình không giữ khoảng cách an toàn

Vu Lat Xe Khach Tai Gia Lai Tam Giu Hinh Su Lai Xe 1
Đời sống

Vụ lật xe khách tại Gia Lai: Tạm giữ hình sự lái xe

Moi Thua Dat Se Co Can Cuoc Gom 12 Chu So Tren Vneid Tu 1 9 1
Bất động sản

Mỗi thửa đất sẽ có ‘căn cước’ gồm 12 chữ số trên VneID từ 1/9

Co Phieu Giam Manh Giao Dich Thua Thot Gia Boc Hoi Hang Chuc Phan Tram 4
Kinh doanh

Cổ phiếu giảm mạnh: Giao dịch thưa thớt, giá ‘bốc hơi’ hàng chục phần trăm

178810076355783568045352377361838356804535237736183a7cb7e5f5dfca306d1bafbc40c560f39 1788101563683841680627 1
Đời sống

‘Sao Độc lập’ 2026: Từ mùa Thu lịch sử đến khát vọng Việt Nam hùng cường

1788093616494 8197776140375426615 8197776140375426615 245603cda936dff757e4f12eed94e0fd 2
Giải trí

Sức nóng của Huế Wonderverse Music Fest 2026: MỸ TÂM bắt tay dàn sao trẻ

Ngay Dau Nghi Le 2 9 9 Truong Hop Bi Xu Phat Do Khong Tuan Thu Quy Dinh Ve Khoang Cach 1
Xe

Ngày đầu nghỉ lễ 2/9: 9 trường hợp bị xử phạt do không tuân thủ quy định về khoảng cách

6bc04ed4 C03a 4364 88e7 693c685c29ce
Bất động sản

TP.HCM khánh thành, khởi công các dự án chào mừng 81 năm Quốc khánh

Anh Minh Hoa 1 Nguon Creator Lyiee Hai Ly 2
Du lịch

Lướt ván trên biển – Bộ môn thể thao đáng trải nghiệm khi ghé thăm Bãi Dài, Cam Ranh

Nang Tam Nhung Khoanh Khac Thu Gian Va Trai Nghiem Tai Khach San Lotte Sai Gon 5
Ẩm thực

Nâng tầm những khoảnh khắc thư giãn và trải nghiệm tại khách sạn Lotte Sài Gòn

VietDaily.vn

Quản lý nội dung: Phạm Đức Quỳnh
Trưởng ban biên tập: Nhà báo Nguyễn Thanh Bình
Trụ sở: 49 đường D5, P. 25, Q. Bình Thạnh, TP. HCM
Điện thoại: 028 3602 4005 – 0919 099 989
Email: ducquynh001@gmail.com

Giấy phép hoạt động số 65/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông TP. HCM cấp ngày 4-10-2019

© 2019 VietDaily

No Result
View All Result
  • Trang chủ
  • Kinh doanh
  • Bất động sản
  • Giáo dục
  • Giải trí
  • Công nghệ
  • Xe
  • Đời sống
  • Du lịch
  • Sức khỏe
  • Làm đẹp

© 2019 VietDaily