View All Result

Hơn 140 nghìn lượt khách tham quan Triển lãm Mô tô, Xe máy 2016

Thứ Hai, 11/04/2016 - 22:23

Triển lãm Mô tô, Xe máy Việt Nam 2016 mang thông điệp “RIDE HIGH! TOGETHER – Cùng chinh phục đỉnh cao” do Hiệp hội Các nhà sản xuất xe máy Việt Nam (VAMM) và các nhà nhập khẩu xe máy chính hãng phối hợp tổ chức đã kết thúc vào lúc 18h00 ngày 10/04/2016.

Triển lãm đã cán mốc 141.638 lượt khách tham quan và được đánh giá là sự kiện hoành tráng nhất và uy tín nhất từ trước đến nay của ngành công nghiệp mô tô, xe máy Việt Nam.

toan canh (1)

Sau 04 ngày mở cửa từ 07-10/04/2016, Triển lãm Mô tô, Xe máy Việt Nam 2016 gặt hái được thành công rực rỡ với những con số vô cùng ấn tượng. Tổng diện tích trưng bày trong nhà và ngoài trời lên tới gần 10.000 m2, quy tụ 8 hãng xe máy danh tiếng, 112 chương trình biểu diễn, 61 thương hiệu phụ trợ, 38 đơn vị bảo trợ truyền thông và gần 500 tin bài về sự kiện tính đến thời điểm hiện tại cho thấy đây là một trong những sự kiên quy mô nhất trong năm của ngành công nghiệp xe máy trong nước. Thêm vào đó, 141.638 lượt khách tham quan, bao gồm 110.138 lượt khách tham quan khu trưng bày trong nhà, khoảng 31.500 lượt xem biểu diễn tại khu trưng bày ngoài trời và 422.796 lượt tương tác trên Fanpage chính thức trong tuần diễn ra triển lãmlà những minh chứng thuyết phục nhất về sự thành công của Triển lãm Mô tô, Xe máy Việt Nam 2016.

Hàng loạt các mẫu xe đời mới có tích hợp công nghệ cao đến từ các nhà trưng bày Benelli, Ducati, Honda, Kawasaki, Piaggio, Suzuki, SYM, Yamaha thực sự đã tạo điểm nhấn độc đáo cho triển lãm lần này. Tại triển lãm, rất nhiều người yêu mô tô, xe máy đã bày tỏ sự quan tâm lớn dành cho các mẫu xe chưa từng xuất hiện ở Việt Nam. Bên cạnh đó các hoạt động trình diễn mô-tô bay nghệ thuật và hướng dẫn lái thử xe cũng thu hút rất nhiều khách tham quan đến xem và trải nghiệm. Sự kiện lần này cũng đặc biệt hấp dẫn thu hút người xem ở khu gian hàng của các thương hiệu phụ trợ. Đây là lần đầu tiên người tiêu dùng được tiếp xúc với thế giới đồ phụ tùng, linh kiện xe máy, bảo hiểm… đồng thời là cơ hội tốt cho các doanh nghiệp tiếp cận và gây ấn tượng tốt đẹp hơn trong lòng người tiêu dùng.

Lần đầu tiên được tổ chức tại Việt Nam, Triển lãm Mô tô, Xe máy 2016 đã tạo được chỗ đứng cho riêng mình trong ngành công nghiệp xe đầy thách thức và cạnh tranh này. Triển lãm hứa hẹn sẽ trở lại với những phiên bản hoành tráng hơn, hấp dẫn hơn và dự kiến sẽ trở thành sự kiện thường niên góp phần vào sự phát triển của ngành công nghiệp xe máy.

Đức Quỳnh

loading…

Tags: Triển lãm xe máy

Related Posts

De Xuat Mo Hinh Xa Hoi Hoa Dau Tu Mang Luoi Tram Sac 1
Xe

Đề xuất mô hình xã hội hóa đầu tư mạng lưới trạm sạc