![Su Kien Do Tong Cuc The Duc The Thao Phoi Hop Voi Cac Bo Nganh Lien Quan Va Nhan Hang Nestle Milo Trien Khai To Chuc Nham Giup Cac Em Ren Luyen Suc Khoe Va Y Chi Ben Bi Thong Qua Th](https://vietdaily.vn/wp-content/uploads/2023/05/Su-kien-do-Tong-cuc-The-duc-the-thao-phoi-hop-voi-cac-Bo-nganh-lien-quan-va-nhan-hang-Nestle-MILO-trien-khai-to-chuc-nham-giup-cac-em-ren-luyen-suc-khoe-va-y-chi-ben-bi-thong-qua-th.jpg)
Lễ Khai mạc hè, Ngày Olympic trẻ em và Phát động toàn dân tập luyện môn bơi phòng, chống đuối nước năm 2023 vừa chính thức khai mạc vào sáng ngày 27/5 tại Quảng trường Lâm Viên, TP. Đà Lạt, tỉnh Lâm Đồng, thu hút sự tham gia thi đấu của gần 3.000 thanh thiếu nhi, học sinh và nhân dân trên địa bàn tỉnh.
Đây là sự kiện quy mô cấp quốc gia, được diễn ra hằng năm tại nhiều tỉnh thành trên toàn quốc. Sự kiện do Tổng cục Thể dục thể thao phối hợp với các Bộ, ngành, liên quan và nhãn hàng Nestlé MILO triển khai tổ chức, nhằm giúp các em rèn luyện sức khỏe và ý chí bền bỉ thông qua thể thao, tập luyện bơi, lặn, các kỹ năng an toàn và chống đuối nước cho thanh thiếu nhi và cộng đồng. Lễ phát động được kết hợp với các hoạt động đa dạng như đi bộ, đồng diễn thể dục, các trò chơi vận động, các hội thi, giải thi đấu thể thao đa dạng. Đặc biệt, thông qua sự kiện, cộng đồng và các em học sinh sẽ được trang bị thêm kiến thức bơi, lặn và phòng, chống đuối nước, được học bơi trong sân chơi bổ ích lành mạnh và nâng cao sức khỏe, thể chất.
Chia sẻ chung tầm nhìn với lãnh đạo Bộ Văn hóa Thể thao và Du lịch; Tổng cục TDTT về việc tăng cường công tác phòng, chống đuối nước cho trẻ em, Lễ phát động là một trong nhiều hoạt động đồng hành, truyền cảm hứng về thể thao mà Nestlé MILO tích cực hưởng ứng trong khuôn khổ chương trình Năng Động Việt Nam, chung tay trong nhiều sân chơi thể thao với vai trò là nhà tài trợ về công tác tổ chức, sữa và nước uống cho giải đấu.
![Cac Lanh Dao Va Dai Dien Nestle Milo Bam Nut Phat Dong Chinh Thuc Khai Mac Su Kien](https://vietdaily.vn/wp-content/uploads/2023/05/Cac-lanh-dao-va-dai-dien-Nestle-MILO-bam-nut-phat-dong-chinh-thuc-khai-mac-su-kien.jpg)
Ông Nguyễn Hồng Minh, Tổng cục phó, Tổng cục TDTT phát biểu tại Lễ phát động: “Tập luyện thể dục thể thao nói chung, cũng như trang bị các kiến thức, kỹ năng phòng chống đuối nước nói riêng là mục tiêu mà các cơ quan ban ngành hướng đến. Lễ phát động cũng là cơ hội để các em tham gia thi đấu, trau dồi kỹ năng bơi và cứu đuối, rèn luyện sức khỏe và ý chí bền bỉ thông qua thể thao. Để giải đấu tổ chức thành công, không thể thiếu sự chung tay và nỗ lực của các cơ quan ban ngành địa phương và các doanh nghiệp như Nestlé MILO, thúc đẩy sự phát triển của các chương trình bơi an toàn, phòng chống đuối nước trẻ em tại nhiều tỉnh thành tại Việt Nam.”
Bà Philomena Tan, Giám đốc ngành hàng MILO và Sữa, công ty Nestlé Việt Nam chia sẻ: “Đồng hành cùng các hoạt động dạy trẻ chống đuối nước trong nhiều năm nay, Nestlé MILO mong mỏi ngày càng có nhiều học sinh được rèn luyện thể chất, nâng cao sức khỏe và hình thành ý chí bền bỉ thông qua những trải nghiệm thi đấu, luyện tập, đặc biệt là biết cách phòng, chống đuối nước và cứu đuối an toàn. Đó cũng chính là mục tiêu mà Nestlé MILO gửi gắm trong hành trình chung tay cùng các bậc phụ huynh, các Bộ, Ngành, liên quan hướng tới một thế hệ trẻ Việt Nam năng động.”
![Hinh Anh Ho Tro Dua Trong Bai Ba Tran Thi Chinh Dai Dien Nestle Milo Trao Qua Cho Cac Don Vi Truong Hoc](https://vietdaily.vn/wp-content/uploads/2023/05/Hinh-anh-ho-tro-dua-trong-bai-Ba-Tran-Thi-Chinh-dai-dien-Nestle-MILO-trao-qua-cho-cac-don-vi-truong-hoc.jpg)
![Le Khai Mac He Ngay Olympic Tre Em Va Phat Dong Toan Dan Tap Luyen Mon Boi Phong Chong Duoi Nuoc Nam 2023 Vua Chinh Thuc Khai Mac Vao Sang Ngay 27 5 Tai Quang Truong Lam Vien Tp. Da L](https://vietdaily.vn/wp-content/uploads/2023/05/Le-Khai-mac-he-Ngay-Olympic-tre-em-va-Phat-dong-toan-dan-tap-luyen-mon-boi-phong-chong-duoi-nuoc-nam-2023-vua-chinh-thuc-khai-mac-vao-sang-ngay-27_5-tai-Quang-truong-Lam-Vien-TP.-Da-L.jpg)
![Le Phat Dong Thu Hut Su Tham Gia Thi Dau Cua Gan 3.000 Thanh Thieu Nhi Hoc Sinh Va Nhan Dan Tren Dia Ban Tinh](https://vietdaily.vn/wp-content/uploads/2023/05/Le-phat-dong-thu-hut-su-tham-gia-thi-dau-cua-gan-3.000-thanh-thieu-nhi-hoc-sinh-va-nhan-dan-tren-dia-ban-tinh.jpg)
![Chia Se Chung Tam Nhin Voi Lanh Dao Bo Van Hoa The Thao Va Du Lich Tong Cuc Tdtt Ve Viec Tang Cuong Cong Tac Phong Chong Duoi Nuoc Cho Tre Em Le Phat Dong La Mot Trong Nhieu Hoat](https://vietdaily.vn/wp-content/uploads/2023/05/Chia-se-chung-tam-nhin-voi-lanh-dao-Bo-Van-hoa-The-thao-va-Du-lich-Tong-cuc-TDTT-ve-viec-tang-cuong-cong-tac-phong-chong-duoi-nuoc-cho-tre-em-Le-phat-dong-la-mot-trong-nhieu-hoat-.jpg)
![Su Kien Duoc Ket Hop Voi Cac Hoat Dong Da Dang Nhu Di Bo Dong Dien The Duc Cac Tro Choi Van Dong Cac Hoi Thi Giai Thi Dau The Thao Da Dang](https://vietdaily.vn/wp-content/uploads/2023/05/Su-kien-duoc-ket-hop-voi-cac-hoat-dong-da-dang-nhu-di-bo-dong-dien-the-duc-cac-tro-choi-van-dong-cac-hoi-thi-giai-thi-dau-the-thao-da-dang.jpg)
Khởi động hè với những sân chơi thể thao học đường hấp dẫn, Nestlé MILO đã và đang đồng hành cùng hàng loạt các hoạt động cho trẻ em trên khắp mọi miền đất nước, thu hút sự tham gia đông đảo của nhiều vận động viên và đoàn thể thao học sinh. Riêng với môn bơi, ngoài các hoạt động và giải đấu vừa diễn ra tại Đà Lạt, Nestlé MILO cũng đã đồng hành cùng Giải thể thao học sinh phổ thông toàn quốc năm 2023 – Môn Bơi và Vovinam diễn ra từ ngày 20 đến 26-5 tại tỉnh Đồng Tháp, cho thấy nỗ lực không ngừng nghỉ của nhãn hàng để nuôi dưỡng niềm đam mê thể thao cho thế hệ trẻ Việt Nam.
Đăng Hải / Thị Trường Giao Dịch