Vừa về đến Việt Nam sau chuyến lưu diễn ở Úc tuần qua, Phi nhung diện cây đỏ hàng hiệu nỗi tiếng của thương hiệu Maxmara mua từ Paris, và túi LV được bạn tặng trong dịp 14/2 vừa qua. Trong gameshow mới chị quyết tâm đầu tư về trang phục thật chỉnh chu và sang trọng. Nhà thiết kế Đỗ Mạnh Cường cũng là nhà tài trợ chính cho Phi Nhung trang phục trong những ngày quay hình. Xuất hiện họp báo cùng con gái nuôi Thu Hiền sắp tới đây cô bé 16t sẽ được mẹ nuôi Phi Nhung cho ra album nhạc dân ca đầu tay.
Ban nhạc quyền năng là một gameshow mới toanh bản quyền thuộc về công ty Enemol (Hà Lan), mới được thực hiện tại Tây Ban Nha và Việt Nam là quốc gia thứ hai mua bản quyền. Trong gameshow này, các thí sinh phải chinh phục được các thành viên ban nhạc thông qua các tiết mục biểu diễn trong13 số phát sóng. Hỗ trợ cùng ban nhạc là ban giám khảo gồm có ca sĩ Mạnh Quỳnh, Phi Nhung, Dương Triệu Vũ và 20 vũ công trên sân khấu.
Ca sĩ Phi Nhung Là mẹ của 19 đứa trẻ, nhưng ca sĩ Phi Nhung luôn tươi tắn và rạng ngời với nụ cười trên môi.Ở tuổi 43, Phi Nhung vẫn giữ được nhan sắc trẻ trung thường thấy cùng với cuộc sống giản dị, không bon chen.nhan sắc ca sĩ phần nào nói lên điều đó.
Phi Nhung từng có 1 cuộc sống nhiều buồn đau. Nhưng, vượt lên số phận, Phi Nhung khiến rất nhiều người ngưỡng mộ trước lối sống hết lòng vì người khác.Dù luôn tất bật với những show lưu diễn, nhưng nhưng nữ ca sĩ luôn dành rất nhiều thời gian cho công việc từ thiện. Cô cũng nhận nuôi tới 19 đứa con. Nói về chuyện từ thiện và nhận nuôi nhiều trẻ khó khăn, Phi Nhung nói: “Đơn giản thôi, tôi cũng là trẻ mồ côi nên tôi làm từ thiện nuôi em bé khắp nơi vì tôi muốn bù đắp cảm giác mất mát cho các em”.
Cô cũng thổ lộ: “Cuộc đời là sự đền đáp tiếp nối và khi các cháu lớn, trưởng thành thì tôi lại tiếp tục nuôi dạy các cháu nhỏ hơn. Những cháu trưởng thành sau này thành công sẽ quay lại giúp đỡ các thế hệ sau mình đang khó khăn và vất vả như ngày xưa chúng đã từng”. Ít ai biết rằng, dù nổi tiếng, nhưng xuất phát ban đầu, Không học qua nhạc lý, Phi Nhung đến với khán giả bằng âm nhạc từ tâm hồn của một người con xa xứ. May mắn là thứ cảm xúc từ trái tim ấy đã chạm được vào trái tim của những người đối diện.
Bảo Quyên/VDT